สารบัญ
ถ้าถามหาอาร์ตทอยตัวแม่ ตัวมัม ในเรื่องความสวยและด้านแฟชั่นแล้ว เวลานี้ก็ต้องเป็น Dolores สาวสวยหน้าเหวี่ยงสุดเฟียส ที่ใครเห็นจะต้องสะดุดรักกับความเย่อหยิ่งนี้ ใครที่เพิ่งมารู้จักน้องหรือโดนตกมาจากคอลเลคชั่น DIESEL x DOLORES ล่ะก็ มารู้จักคนสวยคนนี้กันเลย พร้อมคอลเลคชั่นกล่องสุ่มทั้งหมดที่เอ็นโซ่รวมมาไว้ให้แล้ว ไปดูกัน
![Art Toy by Chione](https://cdn.ennxo.com/content/uploads/1600/dolores.jpg)
รู้จักอาร์ตทอย Dolores
Dolores อ่านว่า โดโรเลส เป็นอาร์ตทอยของศิลปิน Chione จากค่าย Pony on Wheel ที่สร้างสรรค์ออกมาเป็นเด็กผู้หญิงหน้าหยิ่งๆ แต่งตัวสวยตามสไตล์ยุคใหม่ โพสท่าสุดเก๋ เรียกได้ว่าเป็นเจ้าแม่แฟชั่นในเหล่าอาร์ตทอยเลยก็ว่าได้ โดยคาแรคเตอร์ของ Dolores ศิลปินได้รับแรงบันดาลใจมาจากซีรีส์เรื่อง Why Women Kill ส่วนประวัติของน้อง Dolores เกิดในปี 1960 มีนิสัยดื้อรัน ไม่ชอบทำตามคำสั่งของครอบครัว เธอเลยออกมาใช้ชีวิตอยู่กับแฟน แล้วเริ่มใช้ชีวิตแบบอิสระในแบบที่ตนเองต้องการ
![เจ้าของอาร์ตทอยโดโรเลส](https://cdn.ennxo.com/content/uploads/1600/ศิลปินผู้สร้าง-dolores.jpg)
คอลเลคชั่นทั้งหมดของ Dolores
มาดูกันว่าแต่ละคอลเลคชั่นของ Dolores จะมีความสวย ความเริ่ดในแบบไหนบ้าง พร้อมส่องแฟชั่นที่น้องโดโรเลสจัดเต็มมาให้เหล่านักสะสมได้หลงใหลพร้อมแล้วไปดูความน่าสวยของอาร์ตทอยตัวนี้กัน
Lethal Woman DIESEL x DOLORES
![art toy น่าเก็บ](https://cdn.ennxo.com/content/uploads/1600/คอลเลกชัน-lethal-woman.jpg)
คอลเลคชั่นแรกที่เป็นการคอลแลปส์ DIESEL x DOLORES เฉลิมฉลองแบรนด์กระเป๋า 1DR ที่ประสบความสำเร็จ โดยคอลเลคชั่นนี้เป็นออริจินอลที่น้อง Dolores ถือหัวใจไว้ข้างหนึ่ง ส่วนอีกข้างถือมีด พร้อมกับชุดสีแดงแรงฤทธิ์ สำหรับสตอรี่ที่ว่าทำไมต้องถือหัวใจก็เพราะว่าน้องถูกแฟนที่รักหักหลัง เธอเลยฆ่าแล้วเก็บหัวใจเอาไว้ พร้อมคำพูดว่า “If you want to leave me, then…I have no choice but to keep your heart.” (ถึงแม้เธอต้องการที่จะทิ้งฉัน ฉันก็ขอเลือกเก็บหัวใจของเธอไว้) เบื้องหลังความสวยนี้แอบดาร์กสุดๆ
Lethal Woman 520 Chinese Valentine's Day
![art toy ตัวฮิต](https://cdn.ennxo.com/content/uploads/1600/คอลเลกชัน-lethal-woman-520-chinese-valentine's-day.jpg)
ฟิกเกอร์รุ่นลิมิเต็ด Dolores ที่มาในลุคคุณหนูขี้เหวี่ยง สำหรับคอลเลคชั่นนี้ไม่มีจำหน่าย แต่เป็นของขวัญต้อนรับวันวาเลนไทน์ให้กับคนที่มียอดซื้อมากกว่า 5,200 หยวน หรือคิดเป็นเงินไทยประมาณ 26,000 บาท โดยใช้ระบบการสุ่มว่าจะได้สีอะไร มีทั้งหมด 3 ด้วยกันคือ สีชมพู สีเขียว สีเขียวนีออน
DIESEL x DOLORES Joint Autumn and Winter
![art toy น่าสะสม](https://cdn.ennxo.com/content/uploads/1600/คอลเลกชัน-diesel-x-dolores-joint-autumn-and-winter.jpg)
DIESEL x DOLORES Joint Autumn and Winter คอลเลคชั่นนี้ Dolores มาในแบบกล่องสุ่ม มีให้สะสมทั้งหมด 6 แบบ กับซีเคร็ต 1 แบบ ต้องบอกเลยว่าเป็นคอลเลคชั่นที่รวมความสวยของน้องแบบจัดเต็ม อีกทั้งยังมี Dolores ถือหัวใจที่เป็นเอกลักษณ์มาให้สุ่มอีกด้วย เป็นคอลเลคชั่นที่ถ้าฉันเด่นแล้ว ตัวฉันอีกคนต้องเด่นกว่า!!
DIESEL x DOLORES Plush Pendant Series
![อาร์ตทอยน่าเก็บ](https://cdn.ennxo.com/content/uploads/1600/diesel-x-dolores-plush-pendant-series.jpg)
คอลเลคชั่นใหม่ล่าสุดที่มาในรูปแบบพวงกุญแจ ถึงเวลาพกตัวมัมเดินเฉิดฉายแล้ว โดยมีให้สะสมทั้งหมด 5 แบบ คนสวยจึ้งแบบเราต้องมีกันแล้วแหละ
Dolores คอลเลคชั่นเดี่ยวอื่นๆ
![art toy น่าสะสม](https://cdn.ennxo.com/content/uploads/1600/คอลเลคชั่นอื่นๆ-diesel.jpg)
Dolores มีออกมาหลายคอลเลคชั่นแล้ว แต่น่าเสียดายที่ค่อนข้างหาซื้อได้ยากแล้ว และข้อมูลค่อนข้างน้อย แต่ก็มาชมภาพความสวยของตัวแม่เพิ่มเติมกัน
เป็นอย่างไรกันบ้าง เพื่อนๆ โดนคอลเลคชั่นไหนตกกันบ้าง สามารถซื้อ Dolores ได้ที่ Loft หรือหากต้องการซื้อขาย Dolores หรือขาย Art Toy อื่นๆ เข้ามาใช้บริการที่ ENNXO กันได้นะคะ เอ็นโซ่เป็นตลาดซื้อขายของออนไลน์ให้คุณได้เลือกช้อป ลงขายฟรี!